145 na Pelikula ang Mapapanood sa “Pista ng Pelikulang Pilipino 4”

MAHIGIT sa 145 na pelikula ang ipapalabas para sa Pista ng Pelikulang Pilipino 4. Aabot sa 67 na full-length films at 78 na short films ang inyong mapapanood.

Kakaiba ang PPP ngayong taon dahil lahat ng pelikula ay available online kasama na ang mga gawa nina Lav Diaz at National Artist for Film na sa Kidlat Tahimik.

Bilang organizer ng PPP, inaanyayahan ng Film Development Council of the Philippines (FDCP) ang lahat ng stakeholders na magsama-sama at magkaisa para sa industriya ng pelikula. Ang “Sama All!” na slogan, na tampok sa PPP4 poster, ay imbitasyon ng FDCP para sa PPP4 na gaganapin mula Oktubre 31 hanggang Nobyembre 15.

Ang key elements sa poster ay kumakatawan sa mga pelikulang kasama sa 14 na sections ng online festival: PPP Short Films, Romance, Youth & Family, Classics, PH Oscar Entries, Genre, Bahaghari, Tribute, From the Regions, Documentaries, PPP Retro, Special Screenings, CineMarya, at PPP Premium Selection.

Ang PPP4 Festival Lineup (as of October 8, 2020): 
PPP Premium Selection

  • “The Helper” ni Joanna Bowers
  • “Blood Hunters: Rise of the Hybrids” ni Vincent Soberano
  • “Brutal” (restored) ni Marilou Diaz-Abaya
  • “Cleaners” ni Glenn Barit
  • “Itoshi No Irene (Come On, Irene)” ni Keisuke Yoshida
  • “Ang Lakaran ni Kabunyan: Kabunyan’s Journey to Liwanag” ni Kidlat Tahimik
  • “He Who Is Without Sin” ni Jason Paul Laxamana
  • “Kintsugi” ni Lawrence Fajardo
  • “The Highest Peak” ni Arbi Barbarona
  • “Batch ‘81” ni Mike de Leon


Special Screenings

“Mula sa Kung Ano ang Noon” ni Lav Diaz

Romance

  • “Sakaling Hindi Makarating” ni Ice Idanan
  • “Moments of Love” ni Mark Reyes
  • “Ulan” ni Irene Villamor 
  • “Never Not Love You”  ni Antoinette Jadaone
  • “Kailangan Ko’y Ikaw” ni Joyce Bernal
  • “Una Kang Naging Akin” ni Laurice Guillen
  • “Mga Mister ni Rosario” ni Alpha Habon
  • Youth & Family 
  • “Pepot Artista” ni Clodualdo del Mundo, Jr.
  • “Family History” ni Michael V.
  • “1st Sem” nina Dexter Hemedez and Allan Ibañez
  • “Edward” ni Thop Nazareno
  • “Dayo” ni Robert Quilao

Classics

  • “White Slavery” ni Lino Brocka
  • “Genghis Khan” ni Manuel Conde
  • “Manila by Night” ni Ishmael Bernal
  • “Balikbayan #1: Memories of Overdevelopment Redux VI” ni Kidlat Tahimik
  • “Ang Panday” ni Fernando Poe, Jr.

PH Oscar Entries

  • “Ma’ Rosa” ni Brillante Mendoza
  • “Verdict” ni Raymund Ribay Gutierrez
  • “Sa Pusod ng Dagat” ni Marilou Diaz-Abaya
  • “Saranggola” ni Gil Portes


Genre

  • “Alpha: The Right to Kill” ni Brillante Mendoza
  • “Instalado” ni Jason Paul Laxamana
  • “Abomination” ni Yam Laranas
  • “Dyamper” ni Wes de Guzman
  • “Jose Rizal” ni Marilou Diaz-Abaya
  • “El Presidente” ni Mark Meily
  • “In Nomine Matris” ni Will Fredo


Bahaghari

  • “Akin ang Korona” ni Zig Dulay
  • “Billie and Emma” ni Samantha Lee
  • “Ned’s Project” ni Lemuel Lorca
  • “Ang Huling Cha Cha ni Anita” ni Sigrid Andrea Bernardo
  • “Rainbow’s Sunset” ni Joel Lamangan


Tribute

  • “Deathrow” ni Joel Lamangan (for Eddie Garcia)
  • “Adela” ni Adolfo Alix, Jr. (for Anita Linda)
  • “Insiang” ni Lino Brocka (for Mona Lisa)
  • “Muro-Ami” ni Marilou Diaz-Abaya (for Marilou Diaz-Abaya)
  • “Filipinas” ni Joel Lamangan (for Armida Siguion-Reyna)
  • “Sonata” nina Peque Gallaga at Lore Reyes (for Peque Gallaga)


From The Regions

  • “Tanabata’s Wife” ni Charlson Ong
  • “Ang Daan Patungong Kalimugtong” ni Mes de Guzman
  • “Baboy Halas (Wailings in the Forest)” ni Bagane Fiola
  • “Tu Pug Imatuy” ni Arbi Barbarona
  • “Magkakabaung” ni Jason Paul Laxamana
  • “Ari: My Life with a King” ni Carlo Catu
  • “Salvi: Ang Pagpadayon” ni TM Malones


Documentaries

  • “Nick and Chai” nina Cha Escala and Wena Sanchez
  • “Lugta Ke Tamama (Land from God)” ni Kevin Piamonte
  • “The Search for Weng Weng” ni Andrew Leavold
  • “God Bliss our Home” ni Nawruz Paguidopon
  • “Carving Thy Faith” ni Hiyas Bagabaldo

PPP Retro

  • “Pauwi Na” ni Paolo Villaluna
  • “Gusto Kita with All My Hypothalamus” ni Dwein Baltazar
  • “Star na si Van Damme Stallone” ni Randolph Longjas
  • “Paglipay” ni Zig Dulay
  • “Circa” ni Adolfo Alix, Jr.

CineMarya

  • “Daadaan Na (Her Walks)” ni Julius Lumiqued
  • “Super-Able” ni Arjanmar Rebeta
  • “Night Shift” ni Mariel Ong
  • “Dalaginding na si Isang” ni Nigel Santos
  • “Noontime Drama” nina Kim Timan at Sam Villa-Real
  • “She’s Perfect” ni Jochelle Casilad
  • “Hakab” ni Mel Aguilar-Maestro
  • “Super Woman” ni Angela Andres
  • “Winged Dreams to the Blue Heavens” ni Aimee Apostol-Escasa
  • “Binakol sa Dahon” ni Gary Tabanera
  • “Ola” ni Mijan Jumalon
  • “Adira” ni Jorzheema Hamid

PPP Short Films (free)

Sine Kabataan

  • “Sa Unang Araw ng Pasukan” ni Arjen Manlapig
  • “Bato Bato Pik” nina Lorys Plaza at Jaq Sanque
  • “Kalakalaro” ni Rodson Suarez


Binisaya Film Festival

  • “Yawyaw” ni Idden de los Reyes
  • “To Siomai Love” ni Remton Zuasola
  • “Uwan Init Pista sa Langit” nina Remton Zuasola at Keith Deligero
  • cineANIMO Ozamiz Short Film Festival
  • “Passion of Cries” ni Earl Hendrix S. Reyes
  • “Bituin” ni Jun Vincent C. Abao
  • “Trespas” ni Reyan Christian C. Amacna


Cine de Oro Film Festival 

  • “Baruganan” ni Angelo Dabbay
  • “Ang Reyna nga walay Sapot” ni James Murillo Elaco
  • “Mama” ni Adrian Manapil

CineKabalen: The Kapampangan Film Festival

  • “Gulis” ni Kyle Francisco
  • “Mis Da Ka” ni Carlo Catu
  • “Kalinguan Tane Ing Lutunang Ima” ni EJ Gagui
  • CineKasimanwa: The Western Visayas Film Festival
  • “Manggagarab” ni Kyle Fermindoza
  • “Lumay” ni Marcelo Tolentino IV
  • “Singkal” ni John Rovic Lopez

Davao Ngilngig Film Festival

  • “Saop” ni Julienne Ilagan
  • “Lazaro’s Trip” ni Joy Dalman
  • “OctoGod” ni Shievar Olegario
  • Festival de Cine Paz Mindanao 
  • “Peste” ni Kendrick Fernandez
  • “Black Sky” ni Jen Balberona
  • “Chase” ni Rosette Caoile

Lutas Negros Oriental Film Festival

  • “Abag” ni Jomar Solania
  • “Tubod” ni Geraldyn Acibron
  • “A Wakeful Sennight” ni Andy Alvarez
  • Mindanao Film Festival
  • “Budots” ni Jay Rosas
  • “Trabungko” ni Joshua Casesar “Wowa” Medroso
  • “Anong Nangyari kay Andrew Magsilang?” nina Ivan Cabanial, Cris Manero, at Neo Bryce

Nabunturan Independent Film Exhibition (NABIFILMEX)

  • “Pasuon” ni Bryan Jimenez
  • “Tami-Aw” ni Mary Ann Gabisan
  • “Supot” ni Jelford Teves

North Luzon Film Festival

  • “Dagiti Tallu a Birhen (The Three Virgins)” ni Melver Ritz Gomez
  • “Ana Bikhayr (Okay Lang Ako)” ni Hannah Ragudos
  • “Naianud a Gameng” ni Marvin Coloma

Salamindanaw Asian Film Festival

  • “Pamalugu (in limbo)” ni Ram Botero
  • “Inged: The Ukha Story Untold” ni Hassanodden Hosni Hashim
  • “Maupay nga Aga, Puniti Kita” ni Joi Villablanca

Sine Negrense: Negros Island Film Festival 

  • “Dalit” ni Belle Loyola
  • “Jameson” ni Kurt Soberano
  • “Buding ang Babaye nga Naglutaw” ni Mark Raymund Garcia
  • SineBugsay: Caraga Region’s Film Festival
  • “Alindahaw” ni Mary Claire Amora
  • “Ang Paghulat” ni Christine Marje Mangayao
  • “Tabyog” ni Junlou Tordos

SINEliksik: Bulacan DocuFest

  • “El Heroe Verdadero: Don Antonio Bautista” ni Christopher Adriano
  • “Estasyong Itinanggi (s)” ni Carl Angelo Espiritu
  • “Ang Naglalahong Kaharian ni Haring Kalabaw” ni Andrew A. de Guzman

Urduja Film Festival

  • “Palaris: Samput ya Palbayani na Binalatongan” ni Kristel Ann del Rosario
  • “Duyog (Magkasama)” ni Rhea Esteban
  • “Balsakan (Rosary)” ni Harvie C. Aquino

Northern Mindanao Film Festival

  • “Kasubo sa Kahidlaw” ni Kenneth Sabijon
  • “Simulacrum” ni Christian Alan Toring
  • “Plastic Mirror” ni Daniel Clark Cabantan

Sundayag Film Festival 

  • “Paralisado” ni Yen Morales
  • “Garbo” ni Alan Filoteo
  • “Handuran sa Kahilitan” ni Amaya Han

Margaha Film Festival 

  • “Paon” ni Seb Valdez
  • “Inangtan” ni JM Alconga
  • “Pinta” ni Maureen Martin

Bantayan Film Festival

  • “Ako Guimbal” ni Bob Perez
  • “Lisua ang Makasasala” ni Lodrigo Basco
  • “Mga Binhi sa Palad ni Ruding” ni Niño Maldecir

Bakunawa Film Festival 

  • “Banaag” ni Justine Ogapong
  • “Pula” ni Therese Gomez
  • “Laagan” nina Maria Elene Frida Apordo, Joven Cahaban, Renee Buenaobra, at Giac Ezekiel Apordo

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s